ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਜਨਤਾ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ਹਿਤ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੋਈ ਮਾਣਦੰਡ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ.

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਜਨਤਾ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ਹਿਤ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੋਈ ਮਾਣਦੰਡ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ
ਚੰਡੀਗੜ, 08 ਸਤੰਬਰ – ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਜਨਤਾ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ਹਿਤ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੋਈ ਮਾਣਦੰਡ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਉਸੀ ਸਿਧਾਂਤ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ, ਨਵੀਂ ਤੇਜੀ ਅਤੇ ਨਵੀਂ ਤਾਕਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ| ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਉਨਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਵਧਾਈ ਦੀ ਪਾਤਰ ਹਨ| ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰਵਾਦ, ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬੰਦਰਬਾਂਟ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਦੇਣ ਦਾ ਕਾਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਲੋਕਸਭਾ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਦਸ ਦੀ ਦਸ ਸੀਟਾਂ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਜੀਤਵਾ ਕੇ ਦਿੱਤੀਆਂ| ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਉਹ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ-ਬਹੁਤ ਅਭਿਨੰਦਨ ਅਤੇ ਨਿਵਣ ਕਰਦੇ ਹਨ|
ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਅੱਜ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਦੀ 18 ਅਗਸਤ 2019 ਨੂੰ ਕਾਲਕਾ ਤੋਂ ਸਾਰੀ 90 ਵਿਧਾਨ ਸਭਾਵਾਂ ਲਈ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਜਨ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਸਮਾਪਤ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀ 55 ਤੋਂ 60 ਫ਼ੀਸਦੀ ਤੱਕ ਵੋਟ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲੈਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਨ ਸਮਰਥਕ, ਜਨ ਵਿਸ਼ਵਾਸ, ਜਨ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਦੇ ਮੌਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਖੜੇ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਪਾਰਟੀ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ-ਜਦੋਂ ਉਹ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਆਏ ਹਨ, ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਜਿਨਾ ਮੰਗਿਆ, ਉਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਿੱਤਾ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਕੁੱਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਰੋਹਤਕ ਉਹ ਤੀਸਰੀ ਵਾਰ ਆਏ ਹਨ| ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਗੜੀ ਸਾਂਪਲਾ ਵਿੱਚ ਦੀਨਬੰਧੂ ਸਰ ਛੋਟੂਰਾਮ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਮਾ ਦਾ ਅਨਾਵਰਣ ਕਰਣ ਆਏ ਸਨ| ਦੂਸਰੀ ਵਾਰ ਮਈ ਵਿੱਚ ਉਹ ਲੋਕਸਭਾ ਚੋਣ ਦੌਰਾਨ ਆਪਣੇ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦਾ ਹਿਸਾਬ ਦੇਣ ਆਏ ਸਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੀਸਰੀ ਵਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਮੰਗਣ ਆਏ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਦੀ ਰੋਹਤਕ ਯਾਤਰ ਦੇ ਦੋ ਮਕਸਦ ਹਨ| ਇੱਕ ਤਾਂ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀਆਂ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਅਤੇ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਦੂਸਰਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਦੀ ਜਨ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਸਮਾਪਤ ਮੌਕੇ ਦਾ ਸਾਕਸ਼ੀ ਬਨਣ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੜੀ ਧੁੱਪ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਉਮੜਿਆ ਜਨ ਸੈਲਾਬ ਇੱਕ ਅਨੌਖਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਨਾਲ ਹਵਾ ਦਾ ਰੁੱਖ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਜਨ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਏ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਾ ਜਿੰਦਾਂ-ਜਾਗਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਹੈ| ਇਸ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਸਮਾਂ ਰਾਜਨੀਤਕ ਰੂਪ ਤੋਂ ਕਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹੇਗਾ| ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਲ 2001 ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਉਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬਣੇ ਸਨ ਤਾਂ ਮੇਰੇ ਲਈ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਸੀ, ਜਿਵੇਂ 2014 ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਲਈ ਸੀ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਹਰ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਮਨੋਹਰ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਅੱਗੇ ਵਧਿਆ ਹੈ| ਗਰੀਬ, ਪੀੜਿਤ, ਵਾਂਝੇ ਅਤੇ ਸ਼ੋਸ਼ਿਤ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਜਨ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਮੋਹਰ ਲਗਾਈ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਤਾਂ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਡਬਲ ਇੰਜਨ ਲੱਗਣ ਨਾਲ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਮਿਲੇਗੀ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਹਰਿਆਣਾ ਨੂੰ 25000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਅੱਜ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਅੱਜ ਵੀ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਅਤੇ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੇਟੀ ਬਚਾਓ ਬੇਟੀ ਪੜਾਓ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਸਫਲ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬੇਟੀਆਂ ਦੀ ਉਚੇਰੀ ਸਿੱਖਿਆ ‘ਤੇ ਵੀ ਜੋਰ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਉਦਾਹਰਣ ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਸਾ, ਨੂੰਹ, ਪਲਵਲ ਅਤੇ ਹਿਸਾਰ ਜਿਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਕੰਨਿਆ ਕਾਲਜਾਂ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਣਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੇਟੀ ਬਚਾਓ ਬੇਟੀ ਪੜਾਓ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਸਫਲ ਬਣਾ ਕੇ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਲਿੰਗਾਨੁਪਾਤ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਸੁਧਾਰ ਦੀ ਚਰਚਾ ਅੱਜ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਉਹ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾਂ ਕਰਦੇ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਮੈਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 600 ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਘਰ ਵੀ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਹਨ| ਇਹ ਮੈਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਯੁਵਾ ਸ਼ਕਤੀ ਲਈ ਰੁਜਗਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਸ੍ਰਿਜਿਤ ਕਰਵਾਏਗਾ ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਗਰੀਬ ਲੋਕ ਨਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਦੀਵਾਲੀ ਮਨਾਓਣਗੇ| ਪਿਛਲੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜੋ ਭਰੋਸਾ ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ‘ਤੇ ਵਿਅਕਤ ਕੀਤਾ, ਉਸ ਦੇ ਲਈ ਉਨਾਂ ਨੇ ਵਿਨਮਰਤਾ ਨਾਲ ਸਿਰ ਝੁਕਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਅਭਿਨੰਦਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ‘ਤੇ ਉਹ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹਟਣਗੇ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਸੰਜੋਗ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਐਨ.ਡੀ.ਏ. ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਦੂਸਰੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੇ 100 ਦਿਨ ਪੂਰੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ 100 ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਜੋ ਕੀਤਾ ਉਹ ਕੁੱਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੀ ਹਾਰ ਤੋਂ ਉਹ ਬੇਹਾਲ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨਾਂ ਦਾ ਮਨ ਸੁਣ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ| ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 100 ਦਿਨ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਰਹੇ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਦੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ਨੇਕ ਨੀਅਤ ਨਾਲ ਲਏ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ 100 ਦਿਨ ਜਨ ਸੰਕਲਪ, ਜਨ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ| ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਦੀ 130 ਕਰੋੜ ਜਨਤਾ ਉਨਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਵਜੋ ਨਾਲ ਰਹੀ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੱਕ ਅੱਤਵਾਦ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਣ ਦੇ ਕਨੂੰਨ ਬਣਾਏ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੈਂਕਿੰਗ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਇਆ ਗਿਆ ਹੈ| ਸੰਸਦ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਿਛਲੇ 100 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਇਨੇ ਬਿਲ ਪਾਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਜਿੰਨੇ ਪਿਛਲੇ 60 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਸਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 100 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼-ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਅਨੇਕ ਚਨੌਤੀਆਂ ਰਹੀਆਂ| ਭਾਰਤ ਹਰ ਚਣੋਤੀ ਨੂੰ ਚੁਣੋਤੀ ਦਿੰਦਾ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਇਸ ਚੁਨੌਤੀਆਂ ਤੋਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਸਿਖਿਆ ਹੈ| ਸ਼੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ, ਲੱਦਾਖ ਜਾਂ ਮੁਸਲਮਾਨ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੋਵੇ, ਅਸੀਂ ਦੇਸ਼ਹਿਤ ਵਿੱਚ ਫ਼ੈਸਲੇ ਲਏ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀ ਜੋ ਸੰਕਲਪ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ, ਉਸ ਨੂੰ ਅਸੀ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ| ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਆਮਦਨ ਸਾਲ 2022 ਤੱਕ ਦੁਗਨੀ ਕਰਣ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਅਸੀਂ ਲਿਆ ਹੈ| ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਲਾਗਤ ਘੱਟ ਹੋਵੇ, ਫਸਲਾਂ ਦੇ ਉਚਿਤ ਮੁੱਲ ਮਿਲਨ ਅਤੇ ਉਪਜਾਂ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਘੱਟ ਹੋਵੇ, ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ| ਰੋਹਤਕ ਦਾ ਮੈਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਵੀ ਉਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਦਮ ਹੈ| ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸੱਤ ਕਰੋੜ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਹੋਣਾ ਹੈ| ਇਸ ਯੋਜਨ ਦੇ ਤਹਿਤ 21 ਹਜਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ| ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ 13 ਲੱਖ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ 425 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਤਿਆਂੇ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ| ਬੁਢਾਪਾ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਾਸਿਕ ਪੇਂਸ਼ਨ ਦੇਣ ਦੀ ਨਵੀਂ ਯੋਜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ| 8 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਅਤੇ 33 ਹਜਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨ ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਪੇਂਸ਼ਨ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਦਾਇਰਾ ਵਿਆਪਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਛੋਟੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸਦਾ ਲਾਭ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੁੰ ਅਪੀਲ ਵੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪੀੜੀਆ ਲਈ ਪਾਣੀ ਸਰੰਖਣ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਦੇਣ| ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜਨ ਜੀਵਨ ਮਿਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ 2024 ਤੱਕ ਹਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਲ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਪੁੱਜੇ, ਇਸ ਉੱਤੇ ਕਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ| ਨਾਲ ਹੀ ਹੈਲਥ ਕੇਅਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਾ ਵੀ ਵਿਸਥਾਰ ਕੀਤਾਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ| ਆਯੁਰਵੇਦ ਰਾਹੀਂ ਹੈਲਥ ਐਂਡ ਵੇਲਨੈਸ ਕੇਂਦਰ ਖੋਲਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵੀ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ਉਨਾਂ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨ ਭਵਨ ਤੋਂ ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਹੀ ਕੀਤੀ ਸੀ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਅਕਤੀ ਬੀਮਾਰ ਘੱਟ ਪਏ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਪ੍ਰੀਵੇਂਟਿਵ ਹੈਲਥ ਕੇਅਰ ਉੱਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ| ਦੇਸ਼ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਇੰਫਰਾਸਟਰਕਚਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ| ਹਰਿਆਣਾ ਲਈ ਅੱਜ ਵੀ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਮੇਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਖੋਲਣ ਦੀ ਪਰਿਯੋਜਨਾ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ|
ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਨੇ ਉਨਾਂ ਦੇ ਸਵੱਛ ਭਾਰਤ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਖੁੱਲੇ ਵਿੱਚ ਪਖਾਨੇ ਮੁਕਤ ਰਾਜ ਬਣਾਇਆ ਹੈ| ਸਕਸ਼ਮ, ਲਘੂ ਅਤੇ ਮੱਧ ਉਦਯੋਗਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੱਭ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਹੈ| ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਲਗਾਤਾਰ ਅਗਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਹੋਰ ਬਣੀ ਰਹੇ, ਇਸਦੇ ਲਈ ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਮੌਕੇ ਹੈ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਜਿਸ ਸੇਵਾਭਾਵ ਨਾਲ ਕਾਰਜ ਕਰ ਸਰਕਾਰੀ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅਤੇ ਪਰਾਏ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ ਹੈ| ਪਰਿਵਾਰਵਾਦ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਉੱਤੇ ਕੜੀ ਚੋਟ ਕੀਤੀ ਹੈ| ਅਧਿਆਪਕ ਟਰਾਂਸਫਰ ਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਜੋ ਖੇਡ ਖੇਡਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਉਸ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਦੇ ਨਾਲ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਜਨਤਾ ਆਪਣਾ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ 50 ਸਾਲ ਦੇ ਜੋ ਲੋਕ ਹੈ, ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਸਾਬਕਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਚਰਿੱਤਰ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸਿਆਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ| ਸਾਬਕਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ ਤੇ ਸਿਰਫ ਪਰਿਵਾਰਵਾਦ, ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਟਰੱਕ ਭਰਕੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਜਾਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਘਰ ਉੱਤੇ ਢੋਲ ਨਗਾੜਿਆਂ ਦੀ ਅਵਾਜ ਦੇ ਨਾਲ ਫੋਨ ਕਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਕੌਣ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਆਇਆ ਹੈ| ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਤਾਂ ਦਿੱਲੀ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਦੱਸਣ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀ ਟਰੱਕ ਲੈ ਕੇ ਨਹੀਂ ਗਏ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਨਿਸਵਾਰਥਭਾਵ ਨਾਲ ਸੇਵਾ ਕਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਜੀਣ-ਮਰਨ ਵਾਲੇ ਵੀ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਥੇ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਰ ਵਖਾਇਆ ਹੈ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 7 ਸਤੰਬਰ 2019 ਰਾਤ ਇੱਕ ਵਜ ਕੇ 50 ਮਿੰਟ ਦਾ ਸਮੇਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਦਿਨ ਸੀ ਅਤੇ ਹਰ ਕੋਈ ਚੰਦਰਯਾਨ-2 ਦੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਆਪਣੇ ਟੀਵੀ ਚੈਨਲ ‘ਤੇ ਨਿਗਾਹਾਂ ਟਿਕਾ ਕੇ ਵੇਖ ਰਿਹਾ ਸੀ| ਬਾਅਦ ਦੇ 100 ਸੈਕੇਂਡ ਤਾਂ ਹੋਰ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੋ ਗਏ ਸਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਸ ਤਰਾਂ ਇੱਕ ਖਿਡਾਰੀ ਨੇ ਸਪੋਟਰਸਮੈਨ ਸਪ੍ਰੀਟ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅੱਜ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸਰੋ ਸਪ੍ਰੀਟ ਹੋ ਗਈ ਹੈ, ਇਹ ਦੇਸ਼ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗ ਗਿਆ ਹੈ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਵਿਖਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਦੀ ਜਨ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ ਲਈ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੁੜ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ|!
ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਿਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਰਾਮ ਬਿਲਾਸ ਸ਼ਰਮਾ, ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਭਿਮਨਿਊ, ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਭਲਾਈ ਮੰਤਰੀ ਓਮ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਧਨਖੜ ਨੇ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਐਡਵੋਕੇਟ ਵੇਦਪਾਲ ਨੇ ਮੰਚ ਸੰਚਾਲਨ ਕੀਤਾ|
ਸਹਕਾਰਿਤਾ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਮਨੀਸ਼ ਗਰੋਵਰ ਨੇ ਜਨ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਸਮਾਪਤ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਰੋਹਤਕ ਦੀ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਪੁੱਜਣ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ| ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੇਂਦਰੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣ ਦੇ ਸੰਯੋਜਕ ਨਰੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਤੋਮਰ, ਸਾਥੀ-ਸੰਯੋਜਕ ਅਤੇ ਉੱਤਰਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਮੰਤਰੀ ਭੂਪੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਚੌਧਰੀ, ਰਾਜ ਸਭਾ ਸੰਸਦ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਪ੍ਰਭਾਰੀ ਡਾ ਅਨਿਲ ਜੈਨ, ਸੰਗਠਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸੁਰੇਸ਼ ਭੱਟ, ਹਰਿਆਣਾ ਮੰਤਰੀਮੰਡਲ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਸੀਨੀਅਰ

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅੱਜ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਵਿਜੈ ਸੰਕਲਪ ਰੈਲੀ ਪੰਨਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮਹਾ ਸਮੇਲਨ ਵਿੱਚ ਉਮੜੇ ਜਨ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ
ਚੰਡੀਗੜ, 08 ਸਤੰਬਰ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਲ 1966 ਤੋਂਂ ਲੈ ਕੇ ਪਿਛਲੇ 48 ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਡਰ, ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਅਤੇ ਭੇਦਭਾਵ ਦਾ ਬੋਲਬਾਲਾ ਸੀ ਅਤੇ ਅਨੇਕ ਅਨਿਯਮਤਾਵਾਂ ਸਨ| ਸਾਬਕਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਕੋਈ ਵਿਵਸਥਾ ਨਹੀਂ ਬਣਾਈ ਸਗੋਂ ਉਨਾਂ ਨੇ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੇਵਲ ਖਿਲਵਾੜ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ| ਪਰ ਪੰਜ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਮਰਥਨ ਨਾਲ ਬਣੀ ਪੂਰਣ ਬਹੁਮਤ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੁਰਾਣੀ ਵਿਅਵਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਨ, ਭਰਾ-ਭਤੀਜਾਵਾਦ, ਪਰਿਵਾਰਵਾਦ, ਕਸ਼ੇਤਰਵਾਦ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਕੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਮਾਅਨੇ ਬਦਲਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ| ਅਸੀਂ ਸੰਕਲਪ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨਾਲ ਸੂਬਾ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਜ ਕਰਵਾਏ|
ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅੱਜ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਵਿਜੈ ਸੰਕਲਪ ਰੈਲੀ ਪੰਨਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮਹਾ ਸਮੇਲਨ ਵਿੱਚ ਉਮੜੇ ਜਨ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ|
ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਸੂਬੇ ਦੀ ਢਾਈ ਕਰੋੜ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦਸਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਨ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਸੂਬੇ ਦੇ ਸਾਰੇ 90 ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਲਿਆ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮੇਰੇ ਲਈ ਅਨੌਖਾ ਅਤੇ ਬੇਮਿਸਾਲ ਤਜਰਬਾ ਰਿਹਾ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 18 ਅਗਸਤ ਤੋਂ 8 ਸਤੰਬਰ ਤਕ ਚੱਲੀ ਇਸ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਲਗਭਗ 20 ਲੱਖ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਲਕਾਂ ਵਿਛਾ ਕੇ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੱਤਾ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਚੋਣ ਹੋਏ ਪਰ ਜੀਂਦ ਜਿਮਨੀ-ਚੇਣ ਨੇ ਸੂਬੇ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਦਸ਼ਾ ਬਦਲ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤੀ|
ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਈ-ਗਵਰਨੇਂਸ ਰਾਹੀਂ ਸੂਬਾ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਿਨਾ ਨੂੰ ਪਾਉਣ ਲਈ ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰਾਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਕੱਟ ਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ| ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਨਲਾਇਨ ਤਬਾਦਲੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਕੇ ਤਬਾਦਲਿਆਂ ਦੇ ਨਾਂਅ ‘ਤੇ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ| ਸੂਬੇ ਦੇ ਨੋਜੁਆਨਾਂ ਨੂੰ ਮੈਰਿਟ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਜਿਨਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ, “ਨਾਂ ਨੂੰਂ ਕੌਸ਼ਲ ਸਿਖਲਾਈ ਦਿਵਾਉਣ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕੀਤੀ| ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕੌਸ਼ਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਸਥਾਪਤ ਕਰਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਸਮੇਂ 800 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੋਰਸ ਉਪਲੱਬਧ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਹ ਹਜਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਐਮ.ਐਸ.ਐਮ.ਈ. ਸਥਾਪਤ ਹੋਏ ਹਨ ਜਿਨਾ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਨੋਜੁਆਨਾ ਨੂੰ ਰੁਜਗਾਰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ|
ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸੂਬੇ ਦੇ ਲਗਭਗ 9 ਲੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਗੈਸ ਕਨੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਕੇ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਨਲ ਤੋਂ ਪਾਣੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੀਣ ਦਾ ਸਾਫ਼ ਪਾਣੀ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਟੀਚਾ ਹੈ|
ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਲੋਕਸਭਾ ਚੋਣ ਦੌਰਾਨ 10 ਦੀ 10 ਸੀਟਾਂ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਝੋਲੀ ਵਿਚ ਪਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਦੀ ਜਨਤਾ ਭਾਜਪਾ ਦੇ 75 ਪਾਰ ਦੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੇਗੀ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਮੌਜੂਦ ਜਨ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿਵਾਢੁਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜ ਹੋਏ ਹਨ ਪਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਜ ਹੁਣੇ ਵੀ ਬਾਕੀ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਦੇ ਗਰੀਬ, ਮਜਦੂਰ, ਕਿਸਾਨ ਸਮੇਤ ਸਮਾਜ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੇ ਦੁਖ-ਤਕਲੀਫਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰੇਗੀ|
ਭਾਜਪਾ ਸੂਬਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਭਾਸ਼ ਬਰਾਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਲੋਕਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਭਾਰੀ ਜਿੱਤ ਅਤੇ ਜੰਮੂ ਅਤੇ ਕਸ਼ਮੀਰ ਤੋਂ ਅਨੁਛੇਦ-370 ਹਟਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਹਨ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਸੂਬੇ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ| ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਵਾਸੀ ਤੁਹਾਡੇ ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਕੜੇ ਫੈਂਸਲਿਆਂ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਵੀ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਥਕਾਣ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਆਤਮ ਸੰਤੋਸ਼ ਮਿਲਦਾ ਹੈ|
ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਸੂਬਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਭਾਸ਼ ਬਰਾਲਾ ਨੇ ਫੁਲ-ਮਾਲਾਂਵਾਂ ਅਤੇ ਪਗੜੀ ਪੁਆ ਕੇ ਉਨਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ|
ਰੈਲੀ ਦੌਰਾਨ ਸਿਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਰਾਮ ਬਿਲਾਸ ਸ਼ਰਮਾ, ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਖ਼ਜ਼ਾਨਾ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਭਿਮਨਿਊ, ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਭਲਾਈ ਮੰਤਰੀ ਓਮ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਧਨਖੜ, ਰਾਜ ਸਭਾ ਸੰਸਦ ਅਤੇ ਪੂਰਵ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਚੌਧਰੀ ਬੀਰੇਂਦਰ ਸਿੰਘ, ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸੂਬਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਭਾਸ਼ ਬਰਾਲਾ, ਸਹਕਾਰਿਤਾ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਮਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਗਰੋਵਰ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਅਰਵਿੰਦ ਸ਼ਰਮਾ ਸਮੇਤ ਕਈ ਉੱਤਮ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਰੱਖੇ|
ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਤੋਮਰ, ਰਾਓ ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਣਪਾਲ ਗੁਰਜਰ ਅਤੇ ਰਤਨਲਾਲ ਕਟਾਰਿਆ, ਹਰਿਆਣਾ ਭਾਜਪਾ ਪ੍ਰਭਾਰੀ ਅਨਿਲ ਜੈਨ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਭੂਪੇਂਦਰ ਸਿੰਘ, ਹਰਿਆਣਾ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰ, ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੰਸਦਾਂ ਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਸਮੇਤ ਅਨੇਕ ਉੱਤਮ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਮਾਣਯੋਗ ਵਿਅਕਤੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ|

******

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਅੱਜ ਰੋਹਤਕ ਵਿਚ ਹੈਫੇਡ ਵੱਲੋਂ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਮੇਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ
ਚੰਡੀਗੜ, 08 ਸਤੰਬਰ – ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਅੱਜ ਉਦਯੋਗਿਕ ਮਾਡਲ ਟਾਊਨਸ਼ਿਪ (ਆਈ.ਐਮ.ਟੀ.), ਰੋਹਤਕ ਵਿਚ ਹੈਫੇਡ ਵੱਲੋਂ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਮੇਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ| ਇਸ ਪਾਰਕ ‘ਤੇ 179.75 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਲਾਗਤ ਆਵੇਗੀ|
ਇਹ ਮੇਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਪਰਿਯੋਜਨਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਦਾ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਫੂਡ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਖੇਤਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਤੇਜੀ ਦੇਣ ਦਾ ਇਕ ਯਤਨ ਹੈ| ਮੇਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਯੋਜਨਾ (ਐਮ.ਐਫ.ਪੀ.ਐਸ.) ਦਾ ਪਾ੍ਰਥਮਿਕ ਉਦੇਸ਼ ਖੇਤ ਤੋਂ ਬਜਾਰ ਤਕ ਦੇ ਮੁੱਲ ਦੇ ਨਾਲ ਫੂਡ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਲਈ ਆਧੁਨਿਕ ਢਾਂਚਾਗਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮਹੁਈਆ ਕਰਵਾਉਣਾ ਅਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਰੁਜਗਾਰ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਹੈ|
ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਦੇ ਮੇਕ-ਇਨ-ਇੰਡੀਆ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵੱਧਾਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਗੱਡੀ ਵਿਚ ਇਹ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਇੰਜਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ| ਕੌਮੀ ਰਾਜਮਾਰਗ-10 ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਆਈ.ਐਮ.ਟੀ. ਵਿਚ 50 ਏਕੜ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਬਣਨ ਵਾਲੇ ਇਸ ਪਾਰਕ ਵਿਚ 450 ਤੋਂ 4050 ਵਰਗ ਮੀਟਰ ਸਾਇਜ ਤਕ ਦੇ 80 ਪਲਾਟ ਹਨ| ਇਸ ਮੇਗਾ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਮਲਟੀ ਕ੍ਰਾਪ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਲਾਇਨ (ਫੱਲ ਅਤੇ ਸਬਜੀਆਂ) ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਇਕਾਈਆਂ, ਰੇਡੀ-ਟੂ-ਈਟ ਫੂਡ, ਮਸਾਲਿਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਅਤੇ ਪੈਕੇਜਿੰਗਠ ਆਇਲ ਐਕਸਟ੍ਰੈਕਸ਼ਨ, ਕੈਨਿੰਗ, ਬੇਕਰੀ, ਇੰਟੀਗ੍ਰੇਟਿੰਡ ਮਿਲਕ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ/ਟ੍ਰੇਟਾ ਪੈਕੇਜਿੰਗ ਯੂਨਿਟ, ਪਸ਼ੂ ਚਾਰਾ ਨਿਰਮਾਣ ਇਕਾਈਆਂ ਆਦਿ ਲਗਾਈਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ|
ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਫੂਡ ਪਾਰਕ ਉਦਯੋਗਿਕ ਮਾਡਲ ਟਾਊਨਸ਼ਿਪ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਇੱਥੇ ਸੜਕ, ਬਿਜਲੀ, ਸੀਵਰੇਜ ਆਦਿ ਵਰਗੀਆਂ ਮੁੱਢਲੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ| ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੋਲਡ ਸਟੋਰੇਜ, ਵੇਅਰਹਾਊਸ| ਸਾਇਲੋ, ਬਾਇਲਰ ਆਦਿ ਵਰਗੀਆਂ ਹੋਰ ਸਹੂਲਤਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕ੍ਰਿਆ ਹੈਫੇਡ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ| ਇਸ ਪਰਿਯੋਜਨਾ ਦੇ ਭਾਗ ਵਜੋ ਜਿਲਾ ਯਮੁਨਾਨਗਰ, ਸੋਨੀਪਤ ਅਤੇ ਸਿਰਸਾ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਪ੍ਰਾਥਮਿਕ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਕੇਂਦਰ (ਪੀ.ਪੀ.ਸੀ.) ਵੀ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ|

Share