ਨਹਿਰਾਂ ਦੀ ਨਗਰੀ ਨੂੰ ਮਨੋਹਰ ਸੌਗਾਤ ਦੇਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ – ਦੇਵੇਂਦਰ ਬਬਲੀ.

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 24 ਜਨਵਰੀ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਪੰਚਾਇਤ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਦੇਵੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਬਬਲੀ ਨੇ ਨਹਿਰਾਂ ਦੀ ਨਗਰੀ ਟੋਹਾਨਾ ਨੂੰ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ, ਨਰਸਿੰਗ ਕਾਲਜ, ਨਵਾਂ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਸਮੇਤ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੀ ਵਿਕਾਸ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦੀ ਸੌਗਾਤ ਦੇਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ।

ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਜਾਰੀ ਇਕ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਸ੍ਰੀ ਦੇਵੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਬਬਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ -ਜਜਪਾ , ਸਾਂਝੀ ਸਰਕਾਰ ਇਕ ਵਿਜਨਰੀ ਸਰਕਾਰ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੇ ਉੱਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ੍ਰਸ੍ਰੀ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਇਕ ਦੂਰਦਰਸ਼ੀ ਸੋਚ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਰੇ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਇਕ ਸਮਾਨ ਵਿਕਾਸ ਯਕੀਨੀ ਕਰਵਾਉਣ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਭਲੇ ਹੀ ਵਿਧਾਇਕ ਗਠਬੰਧਨ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਹਨ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਹਰਿਆਣਾ ਇਕ-ਹਰਿਆਣਵੀ ਇਕ ਤੇ ਅੰਤੋਂਦੇਯ ਦੇ ਮੂਲਮੰਤਰ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਵਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਟੋਹਾਨਾ ਹਲਕਾ ਵੀ ਹੁਣ ਤਕ ਅੰਤੋਂਦੇਯ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ ਹੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਟੋਹਾਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਭੇਦਭਾਵ ਹੁੰਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਟੋਹਾਨਾ ਨਹਿਰਾਂ ਦੀ ਨਗਰੀ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਸੈਨਾਨੀਆਂ ਤੇ ਦੇਸ਼ਭਗਤਾਂ ਦੀ ਧਰਤੀ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਖੇਤਰ ਦੇ ਲੋਕ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿਚ ਬਦਲਾਅ ਲਿਆਏ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਉਹ ਵਧਾਈਯੋਗ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿਆਰ ਤੇ ਸਨੇਹ ਨਾਲ ਇੱਥੇ ਦੀ ਜਨਤਾ ਨੇ ਨੇਤਾ ਜੀ ਸੁਭਾਸ਼ ਚੰਦਰ ਬੋਸ ਦੀ 126ਵੀਂ ਜੈਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਮਧੁਰ ਮਿਲਨ ਸਮਾਰੋਹ ਤੇ ਪ੍ਰਗਤੀ ਰੈਲੀ ਵਿਚ ਜੋਸ਼ ਤੇ ਉਤਸਾਹ ਨਾਲ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਕੀਤੀ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਤਹੇ ਦਿਲ ਤੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਕਰ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਸੈਨਾਨੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਤੋਂ ਹਨ। ਨੇਤਾ ਜੀ ਬੋਸ ਦੀ ਆਜਾਦ ਹਿੰਦ ਫੌਜ ਵਿਚ ਕਪਤਾਨ ਰਹੇ। ਉਮਰਾਓ ਸਿੰਘ ਨਾਂਅ ਨਾਲ ਟੋਹਾਨਾ ਦੀ ਜਨਤਾ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾ ਵਾਕਿਫ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਕ ਪਾਸ ਜਿੱਥੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ 580 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦੀ ਸੌਗਾਤ ਦੇ ਕੇ ਸਹੀ ਮਾਇਨਿਆਂ ਵਿਚ ਪ੍ਰਗਤੀ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਸਾਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਸਿਸ ਤੋਂ ਇੰਨ੍ਹਾਂ ਪਰਿਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦੇ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਨਾਲ ਟੋਹਾਨਾਂ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਯੁੱਗ ਦਾ ਸੂਰਤਪਾਤ ਹੋਵੇਗੀ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਮਾਜ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵਰਗਾਂ ਤੋਂ ਆਈ ਭੀੜ ਨੇ ਮਧੁਰ ਮਿਲਣ ਸਮਾਰੋਹ ਨੂੰ ਚਾਰ ਚੰਨ੍ਹ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ।

Share