ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਹੋਏ ਆਵੇਦਨ

ਚੰਡੀਗੜ  :  ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਏਡਮਿਸ਼ਨ ਫ਼ਾਰਮ ਜਮਾਂ ਕਰਾਉਣ ਦਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਅੰਤਮ ਦਿਨ ਸੀ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਸਾਰੇ ਸਕੂਲ ਆਪਣੀ ਮੈਰਿਟ ਲਿਸਟ ਨੂੰ ਡਿਸਪਲੇ ਕਰਣਗੇ ।  ਜੋ 15 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਹੋਣਗੇ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਡਰਾ ਦਾ ਕਾਰਜ ਹੋਵੇਗਾ ।  ਡਰਾ ਦੀ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਸਾਰੇ ਸਕੂਲਾਂ ਨੂੰ 21 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਪੂਰੀ ਕਰਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ।  ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ 15 ਫਰਵਰੀ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਰ ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਫੀਸ ਜਮਾਂ ਕਰਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ।  ਇਸ ਵਾਰ ਸ਼ਹਿਰ  ਦੇ 75 ਸਕੂਲਾਂ ਦੀ ਪੰਜ ਹਜਾਰ ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਕਰੀਬ ਤੀਹ ਹਜਾਰ ਆਵੇਦਨ ਜਮਾਂ ਹੋਏ ਹੈ ।  ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਔਸਤਨ ਇੱਕ ਸੀਟ ਉੱਤੇ ਕਰੀਬ 6 ਸਟੂਡੇਂਟਸ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਾਖਿਲਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੋਵੇਗਾ ।

ਕਾਂਵੇਂਟ ਸਕੂਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਮਾਂ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਆਵੇਦਨ
ਸ਼ਹਿਰ  ਦੇ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਿਲਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕਾਂਵੇਂਟ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਰੇਜ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ।  ਸੇਂਟ ਜਾਨ ਸੇਕਟਰ – 26 ,  ਸੇਕਰੇਟ ਹਾਰਟ ਸੇਕਟਰ – 26 ਅਤੇ ਕਾਰਮਲ ਕਾਂਵੇਂਟ ਸਕੂਲ ਸੇਕਟਰ – 9 ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਆਵੇਦਨ ਜਮਾਂ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ।  ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸੇਂਟ ਕਬੀਰ ਸੇਕਟਰ – 26 ਅਤੇ ਮਾਉਂਟ ਕਾਰਮਲ ਸੇਕਟਰ – 47 ਵਿੱਚ 15 ਅਤੇ 16 ਦਿਸੰਬਰ ਨੂੰ ਆਵੇਦਨ ਜਮਾਂ ਹੋਣ ਹਨ ।

Share