ਦੀਕਸ਼ਾਂਤ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਪੀਏਮ ਮੋਦੀ  ਦਾ ਗੁਰੂ ਮੰਤਰ –  ਰੋਗ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਬੀਮਾਰ ਉੱਤੇ ਫੋਕਸ ਕਰੀਏ

ਦੀਕਸ਼ਾਂਤ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਪੀਏਮ ਮੋਦੀ ਦਾ ਗੁਰੂ ਮੰਤਰ – ਰੋਗ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਬੀਮਾਰ ਉੱਤੇ ਫੋਕਸ ਕਰੀਏ

Narinder Modi News & Sahit
ਚੰਡੀਗੜ  :  ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਮੋਹਾਲੀ ਸਥਿਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਣ  ਦੇ ਉਪਰਾਂਤ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ  ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਪੀਜੀਆਈਏਮਈਆਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੀਕਸ਼ਾਂਤ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲਿਆ ।  ਪੀਜੀਆਈ  ਦੇ ਦੀਕਸ਼ਾਂਤ ਸਮਾਰੋਹ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੀਏਮ ਮੋਦੀ  ਨੇ ਮੇਡੀਕਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਕਈ ਗੁਰੂ ਮੰਤਰ ਦਿੱਤੇ ।  ਉਂਨ‍ਹੋਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੋਗ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਬੀਮਾਰ ਉੱਤੇ ਫੋਕਸ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕ‍ਟਰ ਜ‍ਯਾਦਾ ਕਾਮਯਾਬ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ।  ਡਾਕ‍ਟਰ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਰੀਜ ਲਈ ਫਰਜ ਨੂੰ ਯਾਦ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।  ਨਾਲ ਹੀ ਡਾਕ‍ਟਰ ਬਨਣ ਦਾ ਮਕਸਦ ਜਾਨਣਾ ਜਰੂਰੀ ਹੈ ।  ਦੀਕਸ਼ਾਂਤ ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਮਤਲੱਬ ਸ਼ਿਕਸ਼ਾਂਤ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਂਤ ਸਮਾਰੋਹ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।

ਪੀਏਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡਾਕ‍ਟਰ ਸਮਾਜ ਦੀ ਵੀ ਜਿੰ‍ਮੇਵਾਰੀ ਚੁੱਕਦੇ ਹਨ ।  ਡਾਕ‍ਟਰ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਸਮਾਜ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਬਣਦੇ ਹਨ ।  ਇਲਨੇਸ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਵੇਲਨੇਸ ਉੱਤੇ ਵੀ ਧ‍ਯਾਨ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ।  ਅੱਜ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਮੇਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸ ਵਲੋਂ ਬਹੁਤ ਉਂ‍ਮੀਦੇਂ ਹਨ ।  ਫਿਜਯੋਥੇਰੇਪਿਸ‍ਟ ਨੂੰ ਯੋਗ ਉੱਤੇ ਵੀ ਧ‍ਯਾਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।  ਹੁਣ ਕਿਤਬਾ ਵਲੋਂ ਨਿਕਲਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਿੰਦਗੀ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਉਂ‍ਮੀਦੇਂ ਹਨ ।  ਉਂਨ‍ਹੋਂਨੇ ਡਾਕ‍ਟਰੋਂ ਵਲੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲਤਾ ਵਲੋਂ ਨਿਰਾਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।  ਇੱਕ ਡਾਕ‍ਟਰ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਚਾਇਵਾਲੇ ਦਾ ਵੀ ਯੋਗਦਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।

ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ,  ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ  ਨੇ ਅੱਜ ਚੰਡੀਗੜ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਨਵੇਂ ਟਰਮਿਨਲ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ ਜਿੱਥੋਂ ਘਰੇਲੂ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਦੋਨਾਂ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਉੜਾਨੇਂ ਭਰੀ ਜਾਓਗੇ ।  ਮੋਦੀ ਨੇ ਅਤਿਆਧੁਨਿਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਲੋਂ ਸੁਸੱਜਿਤ ਇਸ ਟਰਮਿਨਲ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ ਸਮਰਪਤ ਕੀਤਾ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ,  ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਾਰਥਿਕ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਕ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਉਂਮੀਦ ਹੈ ।  ਉਥੇ ਹੀ ,  ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ  ਦੇ ਚੰਡੀਗੜ ਦੌਰੇ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ‘ਸ਼ਾਂਤੀ ਭੰਗ ਹੋਣ’ ਦੀ ਸੰਦੇਹ  ਦੇ ਚਲਦੇ ਕਰੀਬ 500 ਕਾਂਗਰਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਏਹਤੀਯਾਤਨ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ।  ਕਾਂਗਰਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਕਹੀ ਜਨਵਿਰੋਧੀ ਨੀਤੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਝੰਡੇ ਵਿਖਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਸੀ ।

Share