ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਜਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਸਾੜ ਸਕਣਗੇ ਪਟਾਖੇਂ ,  ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੈਨ

ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਜਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਸਾੜ ਸਕਣਗੇ ਪਟਾਖੇਂ , ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੈਨ

Place-to-Celebrate-Happy-New-Year-2018
ਇਸ ਵਾਰ ਹਰਿਆਣਾ,  ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਯੂਟੀ  ਦੇ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਵਾਰ ਨਵ ਸਾਲ ਉੱਤੇ ਆਤਿਸ਼ਬਾਜੀ ਵਲੋਂ ਰੋਸ਼ਨ  ਹੁੰਦਾ ਆਸਮਾਂ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ।  ਆਤਿਸ਼ਬਾਜੀ ਵਲੋਂ ਰੋਸ਼ਨ  ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਆਸਮਾਂ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਸੁਫ਼ਨਾ ਹੁਣ ਹਾਈਕੋਰਟ  ਦੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਵਲੋਂ ਥੰਮ ਗਿਆ ਹੈ ।
ਦਿਵਾਲੀ ਅਤੇ ਗੁਰੁਪਰਵ ਉੱਤੇ ਪਟਾਖੋਂ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਿਆਦ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਲਾਣ ਦੀ ਛੁੱਟ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ – ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਨਵ ਸਾਲ ਉੱਤੇ ਪਟਾਖੋਂ ਅਤੇ ਅਤੀਸ਼ਬਾਜੀ ਨੂੰ ਬਾਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।  ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ,  ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ  ਦੇ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਬੋਰਡ ਸਹਿਤ ਸਾਰੇ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਵਿਆਹ ,  ਪਾਰਟੀ ਜਾਂ ਹੋਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਪਟਾਖੋਂ ਉੱਤੇ ਰੋਕ  ਦੇ ਕੋਰਟ  ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦੀ ਪਾਲਣ ਕਰਵਾਵਾਂ ।  ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਵਮਾਨਨਾ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।  ਹਾਈਕੋਰਟ ਦਾ ਇਹ ਆਦੇਸ਼ ਏਨਸੀਆਰ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ।  ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਅਗਲੀ ਸੁਣਵਾਈ 11 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ ।

ਦਿਵਾਲੀ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੰਗਿਆਨ ਲੈਂਦੇ ਹੋਏ ਦਿਵਾਲੀ ਉੱਤੇ ਕੇਵਲ 3 ਘੰਟੇ ਪਟਾਖੇ ਜਲਾਣ ਦੀ ਛੁੱਟ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁੱਝ ਛੁੱਟ ਗੁਰੁਪਰਵ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ।  ਹੁਣ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕੋਈ ਛੁੱਟ ਦੇਣ ਵਲੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਕਾਬੂ ਹੇਤੁ ਠੋਸ ਕਦਮ   ਚੁੱਕਣ ਅਤੇ ਨੀਤੀ ਨਿਰਧਾਰਣ ਹੇਤੂ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ ।

Share