ਤਰੁਨ ਮਹੇਂਦਰ ਅਤੇ ਗੀਤਾ ਨਾਇਰ ਨੇ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਸਬ ਜੂਨਿਅਰ ਸਕੇ ਮਾਰਸ਼ਲ ਆਰਟ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਚੈੰਪਿਅਨ ਆਫ ਚੈੰਪਿਅਨ ਦਾ ਖਿਤਾਬ

ਪੰਚਕੁਲਾ, 3 ਅਗਸਤ –   ਪੰਚਕੂਲਾ ਦੇ ਸੈਕਟਰ- ੨੫ ਸਥਿਤ ਸੈਂਟ ਟੇਰੇਸਾ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ 16ਵੀ ਕਰੈਡੇਟ-  ਸਬ ਜੂਨਿਅਰ ਸਕੇ ਮਾਰਸ਼ਲ ਆਰਟ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਸਮਾਪਨ ਅਵਸਰ ਉੱਤੇ ਸੈਕਟਰ 33 ਮਾਡਲ ਸਕੂਲ ਚੰਡੀਗੜ ਦੀ ਪ੍ਰਿੰਸਿਪਲ ਇੰਦਰਾ ਬੇਨਿਪਾਲ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਸੂਤਲੀ  ਦੇ ਸਰਪੰਚ  ਸਤੀਸ਼ ਰਾਣਾ ਨੇ ਮਹਿਮਾਨ  ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ।
ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਚੱਲੇ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ, ਗੋਵਾ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਆਂਧ੍ਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਗੁਜਰਾਤ, ਤਮਿਲਨਾਡੂ,  ਤੇਲੰਗਾਨਾ, ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ, ਕਰਨਾਟਕ, ਦਿੱਲੀ, ਅਸਾਮ, ਚੰਡੀਗੜ ਅਤੇ ਹੋਰ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ  ਲੱਗਭੱਗ 400 ਤੋਂ ਵੀ ਜਿਆਦਾ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ।
ਇਹ ਮੁਕਾਬਲੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਸਕੇ ਏਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਹਰਿਆਣਾ ਚੈਪਟਰ ਦੁਆਰਾ ਸੇਂਟ ਟੈਰੇਸਾ ਸਕੂਲ  ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ਼ ਆਜੋਜਿਤ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਸਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵੱਖ- ਵੱਖ ਵਰਗ  ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੈਚ ਹੋਏ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਵਰਗਾਂ ਤੋਂ ਜੇਤੁਆਂ ਨੂੰ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ  ਚੁਣੇ ਗਏ ਜੁਤੂਆਂ ਵਿੱਚ ਚੈੰਪਿਅਨ ਆਫ ਚੈੰਪਿਅਨ ਮੁਕਾਬਲੇ ਕਰਵਾਏ ਗਏ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅੰਡਰ-੧੧ ਵਿੱਚ ਤਰੁਨ ਮਹੇਂਦਰ ਨੇ ਮੁੰਡਿਆਂ ਦੀ ਕੈਟੇਗਰੀ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਗੀਤਾ ਨਾਇਰ ਨੇ ਲੜਕੀਆਂ ਦੀ ਕੈਟੇਗਰੀ ਵਿੱਚ ਚੈੰਪਿਅਨ ਆਫ ਚੈੰਪਿਅਨ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਕੀਤਾ। ਸੇਂਟ ਟੇਰੇਸਾ ਸਕੂਲ ਦੇ ਹਰਸ਼ ਕਾਲੇ ਨੇ ੨ ਬਰਾਉਨ ਮੈਡਲ ਅਤੇ ਰੀਤੀਕਾ ਨੇ ੧ ਸਿਲਵਰ ਮੈਡਲ ਜਿੱਤਿਆ। ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਆਵਰਆਲ ਚੈੰਪਿਅਨ ਗੋਵਾ ਦੀ ਟੀਮ ਰਹੀ  ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਨੂੰ ਟੀਮ ਨੂੰ ਰਨਰਅਪ ਦੀ ਟਰਾਫੀ ਵੱਲੋਂ ਨਵਾਜਿਆ ਗਿਆ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਇੰਦਰਾ ਬੇਨਿਪਾਲ ਨੇ ਜੇਤੂਆਂ ਨੂੰ ਮੈਡਲ-ਟਰਾਫੀ ਦੇਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ, ਉਨ•ਾਂਨੇ ਖਿਲਾੜੀਆਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਚਿਆਂ  ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੇਡਾਂ ਦੀ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਸਤੋਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਕੁੱਝ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਸਕੂਲ  ਦੇ ਡਾਈਰੈਕਟਰ ਅਮਿਤ ਚੋਪੜਾ, ਪ੍ਰਿੰਸਿਪਲ  ਸ਼ੈਲੀ ਚੁਗ, ਕੋਓਰਡਿਨੇਟਰ ਈਸ਼ਾ ਚੋਪੜਾ,  ਕੋਚ ਹਰੀਸ਼ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਧੰਨਿਆਵਾਦ  ਕੀਤਾ।

Share